SARANG :: JIN-MI

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
SARANG :: JIN-MI

♥ SARANG JIN-MI THAILAND FANCLUB ♥

5 posters

-----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{---

FOr U
    FOr U
    พระมเหสีวอน ♥

-----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{--- Empty -----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{---

ตั้งหัวข้อ  FOr U Tue Sep 30, 2008 12:18 am

คือเรื่องมีอยู่ว่าในขณะที่ดิชั้นกะล๊างงท่องโลกอินเตอร์เน็ตอยู่นั้นก้อบังเอิญไปพบบางอย่างฮาๆมาฝากค่ะ

เครดิต ..บล็อคของคนเกาหลีอ่านะคะจากเว็บDaum.netค่ะ(แปลมานะคะเห็นว่าเค้าเป็นช่างแต่งหน้านักแสดงอะไรประมานนี้อ่าค่ะ- -")
    ..............................................................................
    "เบื้องหลังภาพยนตร์ ยิ่งใหญ่อย่าง จูมง (เป็นอย่างนี้หรือ??)"

(1)คุนเคยรู้ไม๊นักแสดงที่ซุกซนที่สุดในกองถ่ายน่ะเป็นใคร ?? (ถ้าให้คิดในใจคุนคงคิดว่าเป็นรุ่นจูเนียร์ทั้งหลาย
    ล่ะสิ...แต่นั่นคือคำตอบที่ผิดค่ะ) เพราะเค้าเหล่านั้นคือ..นักแสดงรุ่นเดอะ อย่าง มีรี(มเหสีวอน) ฮีคยอง(ยอมีอึล) ยุนซู(สนมยูฮวา) กวางริล(กึมวา) โดยเฉพาะ3สาวกลายเป็นแก๊งลิงประจำกองไปเรยล่ะ

(2)คุนคิดว่าการที่มีนักแสดงผอมหุ่นดี(ขึ้นทุกวันๆ)นั้นเป็นผลดีต่อกองถ่ายเหรอ??
    ไม่เลยย..อย่างยอมีอึลนั้นซึ่งรับบทโดยฮีคยองชีเล่นผอมขึ้นๆทุกวันแล้วชุดของชีก้อเป็นเกาะอกพอดีตัว
    คิดซิว่ามันก้อคงหลวมและถ้าหลวมสิ่งที่ตามาก้อคือ..(หลุดนั่นเอง)เราจึงต้องแก้ชุดทุกวัน ..แล้วถ้าตัวไหนแก้ไม่ทันล่ะ??เข็มกลัดสิติดมันรอบตัว..เฮ้อออนึกแร้วเหนื่อยยแทน

(3)แล้วการที่นักแสดงของเราพอง(ขึ้นทุกวัน)ล่ะเกิดผลกระทบอย่างไร??
    ก้อข้อนค่างลำบากอ่านะอย่างมีรีหรือมเหสีวอนเนี่ยพองขึ้นๆแทบทุกวันอยากไห้แบ่งให้น้องรักเค้าจังเลย

(4)คำถามสุดฮอต..ในกองใครหลุดบ่อยที่สุด??
    คงไม่มีนักแสดงคนไหนอยากเป็นคำตอบของข้อนี่หรอกแต่แน่นอนที่สุดมันต้องมีคนคนนั้นก้อคือ ฮีคยองและมีรี
    ตามสเตปไม่ได้แกล้งเลยนะแต่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆนี่มีรีคงเป็นเพราะ..มากประสบการลืมบทอยู่บ่อยๆส่วนฮีคยอง
    ไม่รุชีจะขำอะไรนักชีวิตเอนจอยเสียจริงบางทีชีลืมบทแล้วก้อขำกลบเกลื่อนอ่านะ..- -"

(5)แร้วเรื่องกินล่ะ...ใครกินเยอะซื้อเยอะที่สุด??
    น่าแปลกนะที่คนกินกะคนซื้อคนละคนกันอย่างเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นบ่อยๆก้อฮีคยองและยุนซูจะซื้อขนมผลไม้
    มาวางๆไว้อ่านะใครว่างใครหิวก้อหยิบกินแบบแบ่งปันน่ะแต่เอ๊ะ!..ทำไมน๊ามันชอบหายไปทั้งถุงอยู่เรื่อยถ้าจะจับจริงๆก้อคงต้องยกให้มีรีอ่านะชีชอบขโมยไปทั้งถุงแร้วไปนั่งกินเงียบๆตามซอกหลืบต่างๆเฮ็ออ- -"

(6)เรื่องแกล้งล่ะ..ใครเกเรได้ถ้วยเลย??
    เรื่องเกเรก้อต้องยกให้ราชินีวอน(มีรีเจ้าเก่า)ชีแคนเอวะรี่ติงค่ะขอบอกชีเอาบทคนอื่นไปซ่อนจัดสถานการณ์
    เอาเครื่องแต่งกายไปซ่อนเอาขนมยัดปากบ้างถกกระโปรงบ้างแกล้งเวลาเข้าฉากบ้างภายนอกภาพยนตร์อาจดูเครียดแต่ลองแอบมองที่พระมเหสีซึ่งกำลังมีความสุขกับการทำหน้าลิงแกล้งหลอกชาวบ้านทำให้นักแสดงคนอื่นเสียสมาธิไปได้เยอะอยู่เหมือนกัน..บอกได้คำเดียวว่าเปลืองฟิล์มสุดๆ

(7)เรื่องซุ่มซ่าม.แอ๊บแบ๊ว...ล่ะมีไม๊??
    มีอยู่แล้วก้อต้องยกให้มีรีกะฮีคยองเจ้าเดิมค่ะ..คุนมีรีนี่เน้นซุ่มซ่ามค่ะเพราะครั้งนึงชีเคยเดินชนโต๊ะถึงขั้นขาเขียว
    ตกเก้าอี้ถึงขั้น.กระโปรงขาด..โมโหทุบโต๊ะ..ถึงขั้นมือเขียวเอง(ซะงั้น)ส่วนฮีคยองน่ะเหรอคะชีเคยตกบันไดตำหนักเทพค่ะ(สูงจะตาย..)มงกุฎตกหักเรยนะคะขอบอกฉากที่โดนฆ่านั่นก้อกว่าจะออกมาอย่างนั้นครั้งแรกสะบัดแล้วสะดุดกระโปรงลื่นขาเขียวค่ะครั้งสองสะบัดไปแร้วลื่นอีกเหมือนกัรไหลลงไปนอนกองบนพื้นนู่นส่วนดีกรีความแอ๊บยกให้เท่ากันค่ะว่าแอ๊บแบ๊วกันได้ใจจริงๆ

( 8 )เรื่องเวลาล่ะ..มีเลทบ้างไม๊??
    มีอยู่แล้วมีทุกกองถ่ายแล่ะค่ะถ้าถามความบ่อยแน่นอนสาวมีรีกะฮีคยองบางทีก้อจะมียุนซูด้วยนะคะติดร่างแหไปกะพี่ๆมาถึงก็วิ่งกระหืดกระหอบเหงื่อแตกมาแต่ไกลเลยล่ะค่ะ...ฮุฮุ

(9)แล้วเรื่องกลัวล่ะ...กลัวอะไรแปลกๆล่ะมีไม๊??
    ก้ออย่างที่เคยดูในสเปเชี่ยลทอล์คโชว์นะคะอย่างฮีคยองนี่ชอบกลัวไฟน่ะค่ะบทเค้าจะอยู่กะไฟหลายฉากแล้ว
    ก้อมีรีดูจะกลัวๆที่สูงน่ะค่ะเวลาขึ้นไปตำหนักเทพเค้าจะดูพะวงพะวงห่วงน่าห่วงหลังตลอดหรือที่ตำหนักตัวเองที่ไม่สูงนักก้อเถอะค่ะ- -"

(10)ถ้าถามถึงภาพรวมแล้วตัวปัญหาแต่น่ารัก..ของกองส่วนใหญ่เป็น.ใครอย่างไร??
    ก้ออย่างพระเอกนะอย่างท่านจูมงเนี่ยชอบแหย่เด็กๆอ่านะให้สนุกไปวันๆบางทีเล่นแรงหน่อยก้อสาวๆ(รุ่นเดอะ
    ทั้ง3)สนุกกันไปส่วนรองลงมาหน่อยก้ออย่างมีรีนี่ก้อชอบเล่นกับเด็กๆ(เด็กๆที่ว่านี่อย่างท่านจูมง..เทโซ..หรือแม้แต่ยองโพ)และชอบแกล้งนักแสดงรุ่นเดียวกันโดยยุนซูจะโดนบ่อยที่สุด...- -"ส่วนฮีคยองก้อเป็นประเภทบ้ากล้องใครมีกล้องชีแจมหมดและจะมีท่าแปลกๆแอ๊บๆมาตลอดสมเป็นนางแบบจริงๆ -๐-"

และสุดดท้ายยย!!ปล.สิ่งที่ดิชั้นโดนและมีผลกระทบมากที่สุดคือนักแสดงหลับเวลาแจ่งหน้าทำผมรอแค่2-3ชม.แค่นี้ไม่ได้ไม่หลับก้อซุกซนๆไม่อยู่นิ่งตลอดเป็นกันแทบทุกคนในกอง..(หนักสุดก้อมีรีกะฮีคยอง- -")

................................................THE...ENd....................................................
    MiRiMonK
    MiRiMonK
    Admin
    Admin

-----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{--- Empty Re: -----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{---

ตั้งหัวข้อ  MiRiMonK Tue Sep 30, 2008 11:07 pm

ทราบแล้วๆ ก็อ่ะนะ ไม่งั้นไม่ใช่มีรี อิอิ ซ่อมคอมเสร็จแล้วนะค๊าาาา ขี้เกียจเอาข้อมูลเก่าลงอ่ะ เอ็ดมินขี้เกียจๆๆๆๆ
    MiRiMonK
    MiRiMonK
    Admin
    Admin

-----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{--- Empty Re: -----}}}เอาเกล็ดฮาๆ{หลังฉาก}ของภาพยนตร์เรื่องนี้มาฝากค่ะ..^๐^{{{---

ตั้งหัวข้อ  MiRiMonK Mon Oct 13, 2008 5:32 pm

อ่านอีกแล้วก็นะ.. เฮ้อ คิดถึงคิดถึง ดูแล้วเกลียดพี่กวางชิบเป๋งเล้ย
    NUu_PooK<LooK>
    NUu_PooK<LooK>
    แขกคนพิเศษ
    แขกคนพิเศษ

ตั้งหัวข้อ  NUu_PooK<LooK> Sat Oct 25, 2008 1:51 am

เฮอะ..ไม่อยากจะเชื่อหนังยิ่งใหญ่...

(จะมีเบื้องหลังแอ๊บแบ๊วงี้เนอะ) Shocked
    haohao
    haohao
    แชซังกุง ♥
    แชซังกุง  ♥

ตั้งหัวข้อ  haohao Mon Oct 27, 2008 4:05 pm

เป็นเบื้องหลังที่ฮา ได้ใจจริงๆ แก๊งค์ป้า คือตัวป่วนประจำกองเหรอเนี่ย
    Pa'HanKyung
    Pa'HanKyung

ตั้งหัวข้อ  Pa'HanKyung Tue Oct 28, 2008 12:18 pm

หึหึหึหึหึ คิดถึงซง จีโย คิดถึง ฮัน เฮ จินมากกกกกกกกกกกกกกกก

ท่านจูมง

เวลาขณะนี้ Fri Sep 20, 2024 12:10 am